Samaki anaishi muda gani?

Samaki ya samaki

Labda ulijiuliza samaki anaishi muda gani, maisha yake ya wastani ni nini katika aquarium na ukweli ni kwamba, kwa kweli, sikuweza kukuambia idadi halisi ya miaka kwa sababu samaki wanaweza kuishi kutoka masaa machache hadi miaka michache, kulingana na mara nyingi juu ya upinzani wa samaki, ni umri gani na pia ni jinsi gani hufufuliwa.

Wakati wana katika matangi ya samaki, sio majini, wataalamu wengi wanasema wanaweza kudumu ni Miaka ya 2-3 kwa sababu samaki hawashiki kwa muda mrefu sana kutokana na mafadhaiko ambayo wanaishi ndani yake. Wengine wanasema kwamba, ikiwa watatunzwa vizuri, wanaweza kudumu kwa miaka mingi na kuongozana nawe maishani mwako.

Ukweli ni kwamba samaki tunayonunua kawaida mdogo kwa umri (karibu miezi 2) ambayo watatudumu angalau miaka michache ikiwa tutayatunza vizuri. Pia kulingana na spishi, utaifanya iwe ndefu au fupi. Kwa mfano, samaki waliotumiwa kusafisha windows, kusafisha, wanaweza kudumu zaidi ya miaka 2 ikiwa wako vizuri na hawajasisitizwa, pamoja na kuongezeka kubwa.

Wataalam wanasema kwamba samaki, na katiba nzuri na inayotunzwa vizuri (gundua unaweza kwenda muda gani bila kula), wanaweza kuishi Miaka 10-15 katika aquariums (sio kwenye vifaru vya samaki) na wanaweza hata kuongeza umri huo zaidi, kuzidi ile ya mbwa. Lakini, kama nilivyokuambia, lazima iwe ni huduma nzuri sana ya aquarium ambapo haina kitu chochote.

"kanuni inayoongoza»Inatuambia kuwa kadiri ukubwa wa spishi inavyozidi, ndivyo maisha yake yanavyokuwa mengi, ili iwe kubwa zaidi, itaishi zaidi, ingawa lazima uzingatie hii kwa aquarium yako, hutaki samaki pia kubwa sana kwa sababu inaweza kula samaki wengine.

Samaki wa machungwa huishi kwa muda gani?

Samaki wa Carp

Samaki wengi ambao tunanunua katika maduka yaliyowekwa kwa uuzaji wa wanyama wa wanyama huitwa kawaida samaki wa machungwa, karoti au samaki wa dhahabu. Ndio spishi maarufu zaidi na ile ambayo tunaona mara nyingi kwenye vifaru vya samaki na samaki. Walakini, sio walioishi kwa muda mrefu zaidi.

Samaki hawa ni dhaifu zaidi na dhaifu kuliko tunavyofikiria. Ndio sababu kuna kesi ambazo tunanunua mmoja wa wanyama hawa wadogo na wanaishi kwa miezi michache tu, na hata siku chache. Ni kweli kwamba sheria hii haitimizwi kila wakati, kwani kwa uangalifu sahihi, tunaweza kuwafanya samaki wa chungwa wavumilie karibu na sisi katika 2 hadi miaka 3.

Ikumbukwe kwamba samaki hawa hufugwa katika mabwawa makubwa ambapo hua na kukua haraka, licha ya kuwa vijana. Kwa hivyo, vielelezo vyote vilivyo kwenye maduka ya ndege na duka za wanyama ni mchanga sana.

Nakala inayohusiana:
Carp

Samaki Clown anaishi kwa muda gani?

Los samaki Clown wao ni moja ya wanyama wa majini wanaovutia zaidi. Inashangaza rangi ya machungwa na nyekundu, pamoja na yao Kupigwa Nyeupe, fanya iwe dhahiri. Ni kweli kwamba ndani ya kundi hili la samaki, hadi zaidi ya spishi thelathini wamewekwa.

Katika makazi yao ya asili, samaki hawa hupatikana katika maji ya joto ya Bahari ya Pasifiki, iliyojaa sana na miamba ya matumbawe, ikifuatana na anemones, ambayo huwapa kinga dhidi ya wadudu wanaowezekana wakati huo huo ambayo hutoa vyanzo anuwai vya chakula. Katika hali hizi, wanyama hawa wanaishi kati ya miaka miwili na kumi na tano takriban, kulingana, ndio, juu ya aina ya samaki wa samaki ambayo tunarejelea.

Tofauti na spishi zingine za samaki ambazo pia zimekuzwa kwa maisha ya utumwa, samaki wa kuchekesha hawaitaji utunzaji wa kuchosha sana, kwa hivyo ni chaguo nzuri kuingiza ndani ya aquarium yetu, ambayo, ikiwa hakuna kitu cha kushangaza kinachotokea na hutunzwa vizuri, tunaweza kuzifurahia kutoka 5 hadi miaka 10.

Samaki wa kite anaishi kwa muda gani?

Samaki wa kite

Los samaki wa kite Wao ni moja ya samaki wadogo wanaojulikana wa samaki. Rangi zao anuwai zinawafanya wanyama wa kuvutia sana, haswa kwa watoto wadogo ndani ya nyumba. Kwa niaba yao, ni lazima pia izingatiwe kuwa wanapendeza sana, kwa hivyo hawaonyeshi shida wakati wa kuishi na spishi zingine.

Tabia hizi zote hufanya samaki wa kite iwe moja ya samaki wanaofaa zaidi kwa wale wote wanaoanza katika hobby hii. Kwa kuongezea, ni mnyama ambaye haitaji utunzaji mwingi, licha ya kuwa wa familia ya samaki wa kite au samaki wa dhahabu.

Haishangazi samaki hawa wanaweza kuwa na maisha kifungoni kutoka miaka 5 hadi 10, mradi watunzwe vizuri.

Samaki wa guppy anaishi kwa muda gani?

Samaki ya mto

Los samaki wa guppy Wao ni moja ya aina ambayo wafugaji na mashabiki wanapenda sana. Ndani ya spishi hii, tunaweza kupata watu tofauti sana kutoka kwa kila mmoja, kwa suala la rangi na mofolojia, kwa hivyo umaarufu wake.

Ni wanyama wanaoishi katika maeneo safi ya maji, haswa kwa wale walio na mkondo wa chini kama vile mito, maziwa na mabwawa. Katika mazingira ya asili, tunawapata katika nchi za Amerika ya Kati kama Trinidad, barbados, Venezuela na kaskazini mwa Brasil.

Tabia ambazo maji ambayo huhifadhi wanyama hawa lazima iwe nayo: joto kati ya digrii 22 na 28, digrii 25 kuwa bora zaidi; pH lazima iwe ya alkali, na isiwe chini ya 6.5 au zaidi ya 8. Ikiwa tutafanikisha haya yote, samaki hawa wataweza kuishi 2 miaka.

Nakala inayohusiana:
Tabia za jumla za samaki wa Guppy

Samaki anaishi nje ya maji kwa muda gani?

Samaki nje ya maji

Moja ya wasiwasi mkubwa kwa wafugaji ni muda gani samaki anaweza kukaa hai nje ya maji. Na, tofauti na tunavyofikiria, wanyama hawa wanaweza kuvumilia kwa muda nje ya mazingira ya majini kulingana na hali ilivyo.

Ikiwa, nje ya maji, samaki yuko mahali na joto la kawaida la chumba na amewekwa juu ya uso ambao hauchukui unyevu haraka, anaweza kudumu na maisha hadi saa 1.

Kuna matukio ambayo samaki wameruka, ya kushangaza kama inaweza kuonekana, kutoka kwa tangi la samaki au bwawa. Ikiwa hii itatokea, na bado tunaona samaki wetu wakiwa hai, lazima tuwaingize haraka iwezekanavyo kwenye chombo kilicho na maji sawa na tanki la samaki au bwawa. Baadaye, lazima tuioshe kwa anasa na msaada wa kikombe, ili kuondoa chembe za vumbi zinazowezekana, n.k., ambazo zimeshikamana na ngozi yake. Ni muhimu sana tukumbuke kwamba hatupaswi kusugua samaki kwa nguvu ili kuepuka kusababisha majeraha ya nje. Baada ya kukiangalia ni chache 24 masaa Ndani ya chombo na tukithibitisha kuwa ni sawa, tutaendelea kuirudisha kwenye tanki la samaki au bwawa.

Samaki anaishi baharini kwa muda gani?

Ndani ya mazingira ya baharini kuna spishi zisizo na mwisho, wengi wao ni samaki. Kati ya spishi tofauti za samaki kuna tofauti nyingi, na muda wa kuishi hautakuwa chini.

Kwa kawaida, samaki wanaoishi baharini na baharini huishi kwa muda mrefu kuliko wenzao ambao hufanya vivyo hivyo katika maziwa na mito. Kuna samaki ambao hawaishi kwa mwaka, wakati wengine wanaishi hadi nusu karne. Isipokuwa, sturgeons na groupers wamepatikana na zaidi ya Umri wa miaka 100. Lakini ikiwa tungefanya wastani wa muda wa kuishi wa samaki wa baharini, tungesema kwamba iko karibu na 20 miaka.

Ikiwa tunataka kujua samaki ana umri gani, kuna ujanja wa kuaminika. Kama ilivyo na pete zinazochota shina la miti, ikiwa tunaangalia mizani ya samaki, pia huchora safu kadhaa za ukuaji. Kila moja ya mistari hii inaonyesha umri wa mwaka mmoja wa mnyama. Ili kufanya hivyo, ni muhimu kutumia glasi ya kukuza kubwa, kwani kwa macho ya uchi ni vigumu.

Samaki wa maji baridi hukaa muda gani?

Samaki ya maji baridi ni pamoja na wale ambao wanaishi katika maziwa, mito na samaki wote wa ndani wanaofugwa kwa samaki na vifaru vya samaki. Kuna aina nyingi, lakini, tofauti na samaki wanaoishi katika maji ya baharini, huwa wanaishi kwa muda mfupi.

Ikiwa kabla ya kusema kwamba samaki wa baharini anaweza kufikia kiwango cha juu cha kuishi, hata kufikia 20 miaka na takwimu kubwa zaidi, samaki wa maji baridi huwa na muda wa kuishi kutoka miaka miwili hadi miaka 15.

Tunatumahi kuwa na nakala yetu tayari unayo wazo wazi la samaki anaishi muda gani na matarajio ya maisha ya samaki hawa wadogo (na sio wadogo sana) ambao kawaida tunayo nyumbani.


Yaliyomo kwenye kifungu hicho yanazingatia kanuni zetu za maadili ya uhariri. Kuripoti kosa bonyeza hapa.

Maoni 44, acha yako

Acha maoni yako

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

*

*

  1. Kuwajibika kwa data: Miguel Ángel Gatón
  2. Kusudi la data: Kudhibiti SpAM, usimamizi wa maoni.
  3. Uhalali: Idhini yako
  4. Mawasiliano ya data: Takwimu hazitawasilishwa kwa watu wengine isipokuwa kwa wajibu wa kisheria.
  5. Uhifadhi wa data: Hifadhidata iliyohifadhiwa na Mitandao ya Occentus (EU)
  6. Haki: Wakati wowote unaweza kupunguza, kuokoa na kufuta habari yako.

  1.   samaki kidogo alisema

    vizuri samaki wangu wa paka bado anaishi miaka 4

  2.   lineth :) alisema

    Samaki wangu ana umri wa miaka 5 na yuko kwenye tangi la samaki na bado wamebaki zaidi

  3.   od alisema

    Nina samaki wa simba na sasa ameishi miaka 5

    1.    Julia alisema

      Samaki wangu alikufa leo, miaka 13 na mimi. Ninajisikia vibaya, nilikuwa na uvimbe kichwani mwangu ambao ulikua sana hivi karibuni. Asubuhi ya leo, alikuwa amelala wakati kila siku aliamka mapema na kufa mchana.

  4.   Thu PainTer safi alisema

    Nina samaki wa simba na hadi sasa ameishi kwa miaka 13 lakini bila kuiacha bila kupuuzwa

  5.   super Elisa alisema

    Samaki wangu wa maji baridi anaonekana kufa, nisaidie!

  6.   super Elisa alisema

    Samaki wangu tayari amekufa, imechukua miezi 4

  7.   carla alisema

    samaki wangu ametulia sana na hataki kula !! Sijui ana nini ... kwa siku mbili nilimpa chakula kingine. Sijui ikiwa hiyo itakuwa. msaada. ni kama kufa

    1.    Diego Martinez alisema

      Nilikuwa na samaki aliyekufa mnamo Machi na nilishindana mwishoni mwa Desemba

  8.   mwanzo alisema

    samaki wangu wa miaka 4 alikufa ilikuwa darubini kubwa

  9.   nytcyvette alisema

    Nilikuwa na samaki wa oscar ambaye alidumu kwa miaka 13.

  10.   cristian alisema

    Je! Ninafanyaje kwa pH na joto ikiwa nina aina kadhaa za cyclids katika aquarium yangu

    1.    ani alisema

      32

  11.   ani alisema

    parakeet wangu ana miaka 15

  12.   Achilles alisema

    Nina Acanthurus Achilles na imekuwa katika aquarium yangu kwa miaka 4 kwa mwezi ..

  13.   Eduardo alisema

    imekuwa na samaki wengi, yule aliyeishi zaidi alikuwa kupanda: miaka kumi na nne !!!!!!! Alikufa siku chache baada ya mbwa wangu wa umri ule ule kufa …… .. labda kwa sababu ya huzuni wakati sikumuona, sijui ikiwa nitaona mengi, lakini wakati Hercules alipomwendea samaki wa samaki kiwango changu kilihamia kama nilivyosema, nikipunga haha

  14.   guadalupe alisema

    Halo! Mbwa wangu tayari yuko huko kwa miaka mitatu na hataki kusonga sana na yuko wima na anapumua haraka sana

  15.   leseni. ximena alisema

    vizuri sio kila kitu wanachosema ni kweli
    Mimi ni biolojia ya baharini

  16.   Daniel alisema

    Nimekuwa na haiba kwa miaka 9 na ni kubwa sana kwamba mwili hautoshei kwenye kiganja cha mkono na mwingine wa umri mdogo na saizi

  17.   anahi alisema

    Halo, nina samaki ambaye yuko peke yake na yuko kwenye tanki la samaki la lita 50 na tayari imekuwa karibu miaka 15 na sijui ikiwa zaidi na ukweli kwamba masikini hana huduma kubwa

  18.   Kanu alisema

    Kweli, nilikuwa na samaki wa machungwa, aina ambayo iligharimu peseta 100 wakati huo, na kwenye tanki la samaki la glasi, zile za kawaida, ninaishi miaka 17. Kwa kweli, kubadilisha maji kila siku mbili-tatu na kila wakati kusafisha mawe chini vizuri.
    Kwa samaki kidogo, ilikuwa mchezo wa kuigiza kidogo alipokufa.

  19.   sara alisema

    Waliniachia samaki wawili kwa ombi, na baada ya siku tatu wamekufa wameishi miaka minne na ninawatunza vizuri lakini sijui ni nini kilitokea.

  20.   Picha ya kipa wa Luis Eduardo Manotas alisema

    Samaki wa Aequidens diadema (mojarrita) ni mchungaji wa mabuu ya mauaji (mbu) wanaosambaza Dengue, Chikungunya na Zica; hubadilika na maji ya mabwawa ya nyumba kwa matumizi ya nyumbani na inahakikisha kuondoa vyanzo vya mbu.
    Luis Eduardo Manotas S. MD.

  21.   Nelson alisema

    Samaki wangu tayari ni 100, sijui ni samaki au kobe xD!

  22.   bangi alisema

    Samaki wangu amekuwa na umri wa miaka 11 na tanki ni 35 cm na 16 cm, na ni sawa, nimepoteza jicho tu!

  23.   nzuri mila capellades alisema

    tuna samaki ambaye ana miaka 20

  24.   Alexander alisema

    Nina samaki nyumbani kwenye tanki la samaki na wamenidumu kwa miaka 15 miaka mingine 16 (samaki wa dhahabu na wa zamani wa maji pia huitwa kusafisha chini)

  25.   sori alisema

    Naam, ninabadilisha maji kuwa samaki wangu kila baada ya miezi 3 au zaidi na iko kwenye tangi la samaki ambalo hata yeye hafai tena. Imetufanya kuwa kubwa! Natumai inadumu miaka 20.

    Kumbuka: ni moja wapo ya maji baridi ya maji

  26.   Stephanie alisema

    Nina samaki ambaye aliumba ambaye ni molly na amepona hadi kusonga mbele, alikuwa na miaka 3 na aliwaua sasa hii peke yake na tayari ana miaka 4 hivi na mimi, kwenye tanki la samaki rahisi na bila uangalizi mwingi. Imeongezwa kuitumia kwa jaribio la biolojia. Haishi hahaha.

  27.   Rodrigo alisema

    Napenda… Nina samaki wangu kutoka saizi ya phalanx. Leo wana hiyo ya mkono uliofungwa. Maji baridi ya miaka 5 katika mizinga ya samaki. Ni wazi nilizibadilisha kuwa kubwa. Lakini ningependa uishi muda mrefu ...

  28.   Maria alisema

    Walinipa karibu samaki 17 wa maji baridi na katika siku 15 zilizopita wamekuwa wakifa. Sijui kilichowapata. Walikuwa na miezi 4 na sisi pamoja na miezi 6 na yeyote aliyenipa.

  29.   Tafadhali nisaidie alisema

    Mbwa wangu Dorozi alikula samaki wangu lakini nadhani anaishi kwa sababu ninamsikia anapumua

  30.   raulom alisema

    Nina telescopic ya miaka 2 na nitaitunza ili idumu kwa miaka 5 zaidi.

  31.   john alisema

    Kweli, ikiwa wanaweza kudumu kwa muda mrefu, sisi ndani ya nyumba tulikuwa na samaki watatu kwenye aquarium tangu 2008 mmoja alikufa miaka 2 iliyopita na miezi mingine minane iliyopita na bado kuna mmoja aliye hai na tunaiweka.

  32.   Cardenas alisema

    Nina samaki wa maji baridi baridi, ana umri wa miaka 9, amenusurika mwanzo wa hypothermia, ukosefu wa oksijeni hata nimeumwa na samaki mwingine na kana kwamba haitoshi Mara kwa mara mimi hula mkate, kwa hivyo mimi fikiria itafuatana nami kwa muda mrefu zaidi, chiqui ni eneo lote

  33.   Nguzo alisema

    Samaki wangu ni moja ya machungwa na ana umri wa miaka 20, kila wakati peke yake na kwenye tangi la samaki, sasa ni lita 20

  34.   paulina alisema

    Nina samaki 2 samaki wangu ana zaidi ya miaka 5

  35.   MSAADAE TAFADHALI MIMI NI SHABIKI WAKO NAMBA YA KWANZA alisema

    PESTIE YANGU SIKU 3, NIFANYE NINI KUDUMU SIKU 6 BADALA YA 5?

  36.   pollardo fernandez alisema

    Nina samaki wa jogoo ambaye sijui ataishi kwa muda gani lakini haachi kusonga

  37.   Alvaro alisema

    Nina hema la machungwa. Ninayo kwenye kontena moja ambalo walinipa na ukweli ni kwamba inanishika sana. Samaki ana umri wa miaka 5. Samaki huyu anaashiria hatua katika maisha yangu, nilinunua wakati Hiba alikuwa katika mwaka wa kwanza wa ESO na sasa nikiwa katika mzunguko wa mafunzo nagundua ni nini. Ikiwa moja ya siku hizi huenda, sehemu yangu huenda naye. Ni kama kaka mdogo, haijalishi ni wadogo gani, unawapenda kama jamaa zako.

  38.   nyota alisema

    Kwanini haukusema anaishi kiasi gani au anaishi muda gani?

  39.   Jorge alisema

    Samaki wangu wa lebiasin au dimbwi aliishi hadi miaka 12 na akafa akiwa mzee, alikuwa ameinama juu na alikuwa kipofu kwa jicho moja, mbali na rangi yake ya kijani kibichi iliyokuwa imegeuka kuwa nyeusi na nyembamba kwenye tumbo lake. alikuwa na hamu hata ya kuwinda samaki wadogo kama vile watoto wa kike ambao nilikuwa nikimpa chakula kila wakati ..

  40.   Luis Antago Herrera Betancourt alisema

    Napenda samaki ni wazuri kuna aina nyingi za shukrani kwa habari

  41.   Adriana mazzantini alisema

    Samaki wangu kwenye tangi ameishi zaidi ya miaka 15, samaki wa dhahabu ambaye ninaye sasa ni mzee sana na bado yuko hai, lazima awe na umri wa miaka 16 au 17 na bado….